32. นักเรียนเวทีคู่ขนานค่ะ เมื่อ พ. 05 พ.ย. 2551 @ 09:32 922596 [ลบ]
สวัสดีครูอ้วนค่ะ..
ครูอ้วนขาหนูอยากให้ครูอ้วนบอกคะแนนและเหรียญรางวัลต่างๆของเพื่อนนะค่ะ และอยากเห็นรูปของเพื่อนๆด้วยค่ะ หนูอยากเก็บไว้ดูน่ะค่ะ ขอบคุณครูอ้วนคนใจดีด้วยค่ะ
ผลการแข่งขันคณิตศาสตร์ระหว่างประเทศ : imc 2008 ที่เชียงใหม่ จัดระหว่างวันที่ 25-30 ตุลาคม 2551 ...ตามคำขอของนักเรียนที่น่ารักข้างบนนะคะ..และตามคำขอทางโทรศัพท์อีกหลายสายค่ะ..ครูอ้วนรวบรวมข้อมูลให้นะคะ จากหนังสือพิมพ์เชียงใหม่นิวส์และข้อมูลสรุปผลของเวทีคู่ขนานค่ะ
ระดับมัธยมศึกษา
อันดับ 11 ลาว - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง
อันดับ 12 เนเธอร์แลนด์ - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง
อันดับ 13 ออสเตรเลีย - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 14 บังคลาเทศ - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 15 ไนจีเรีย - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
1. ด.ช.ธีร์ งามแสงรัตน์ ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
2. ด.ช.กรวัฒน์ พฤกษานุศักดิ์ ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
3. ด.ญ.ณัฐชนน คงไพจิตรวงศ์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
4. ด.ช.ธนรัตน์ ธนขจร ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
5. ด.ช.พีรธัช สุขไพศาล ร.ร.อนุบาลสระบุรี สระบุรี เขต 1
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 13 รางวัล
1. ด.ช.อภิวุฒิ แสงจันทร์ ร.ร.พญาไท กทม. เขต 1
2. ด.ช.ปาณัสม์ ชูชีพวัฒนา ร.ร.ปราโมชวิทยาราชอินทรา กทม. เขต 2
3. ด.ช.ธิบดี วงศ์สมิตกุล ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
4. ด.ช.วฤทธิ สิงหะ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
5. ด.ช.กฤต โสมาภา ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
6. ด.ช.ศิวกร สงวนหมู่ ร.ร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า กทม. เขต 1
7. ด.ญ.เอมมิกา หลิมสกุล ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
8. ด.ช.สุรธัช จั่นเรือง ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
9. ด.ญ.เกณิกา นรเชษฐ์เดชา ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
10. ด.ช.ธนดล ทานอุทิศ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
11. ด.ช.วศิน ชนยุทธ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
12. ด.ช.กรวิชญ์ การรักษา ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
13. ด.ช.วิชญ โรจน์กิตติคุณ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 27 คน
1. ด.ช.เมธินท์ ภาสพานทอง ร.ร.เซนต์คาเบรียล กทม. เขต 1
2. ด.ช.ชวัลวิทย์ เหล่าอำนวยชัย ร.ร.ราชวนิต กทม. เขต 1
3. ด.ช.พีรณัฐ มานิตย์ศิริกุล ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย เชียงใหม่ เขต 1
4. ด.ช.นรภัทร หลิมศิโรรัตน์ ร.ร.ดรุณาราชบุรี ราชบุรี เขต 1
5. ด.ช.ณัฐภาส วนาภรณ์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
6. ด.ช.ชยพล สุขทิพยาโรจน์ ร.ร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กทม. เขต 1
7. ด.ช.โชตภูมิ เหลืองประเสริญ ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
8. ด.ญ.นัฐรินี ดลรัตนภัทร ร.ร.พระหฤทัย เชียงใหม่ เขต 1
9. ด.ญ.ปวริศา วิเศษจินดาวัฒน์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
10. ด.ช.ศุภวิชญ์ ดวงภูเมฆ ร.ร.สตรีศรีน่าน น่าน เขต 1
11. ด.ญ.รัญณิชา แสงศิริวุฒิ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
12. ด.ญ.กรกนก บุญมรกต ร.ร.ศรีสว่างวงศ์ สงขลา เขต 2
13. ด.ช.กานต์ ปู่ประเสริฐ ร.ร.อินทโมลีประทาน สิงห์บุรี
14. ด.ช.โภคิน โภคาทรัพย์ ร.ร.อนุบาลอุตรดิตถ์ อุตรดิตถ์ เขต 1
15. ด.ช.สุชาครีย์ ชื่อลือชา ร.ร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กทม. เขต 1
16. ด.ญ.จุฑาภรณ์ แต่บรรพกาล ร.ร.ไผทอุดมศึกษา กทม. เขต 2
17. ด.ญ.ณัฐกานต์ กองรัตน์ ร.ร.วัดเมธังกราวาส แพร่ เขต 1
18. ด.ช.นิติพงษ์ ประภาพันธุ์กุล ร.ร.วัดเมธังกราวาส แพร่ เขต 1
19. ด.ญ.กานต์มณี ทินะ ร.ร.ศรีสวัสดิ์วิทยาคาร น่าน เขต 1
20. ด.ช.นัทธวัฒน์ กิจประเสริฐ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
21. ด.ช.เตชัส รัตนานุสนธิ์ ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
22. ด.ช.ปริภัทร ภิญโญ ร.ร.สุวรรณวงศ์ สงขลา เขต 2
23. ด.ช.ชนินทร์ สมัครไทย ร.ร.อนุบาลสระบุรี สระบุรี เขต 1
24. ด.ญ.ณัฐสิทธิ์ ชีพธรรม ร.ร.อนุบาลอุตรดิตถ์ อุตรดิตถ์ เขต 1
25. ด.ญ.สุธิดา แซ่ลิ้ม ร.ร.วัดประยุรวงศาวาส กทม.เขต 3
26. ด.ญ.ณัฐนรี หาญณรงค์ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
27. ด.ญ.วรัชยา ธีรศานต์วงศ์ ร.ร.ธิดานุเคราะห์ สงขลา เขต 2
รายชื่อนักเรียนเวทีคู่ขนานที่ได้รับเหรียญรางวัล ระดับมัธยมศึกษา
รางวัลเหรียญทอง -ไม่มีผู้ได้รับรางวัล-
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 2 รางวัล
1.ด.ช.ปวีณ ปิติมานะอารี ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2.ด.ช.พัฒรัฐ ช่างประหยัด ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 25 รางวัล
1. ด.ช.วรมนต ยมจินดา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2. ด.ช.รัฐนันท์ จันทร์ตระกูล ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม. เขต 1
3. นายนิติพัฒน์ ศรีปิยะโสทร ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
4. ด.ช.ธีรวัฒน์ ลิ่มลังการณ์ ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย เชียงใหม่ เขต 1
5. ด.ญ.ชยธิดา หลีเจริญ ร.ร.สาธิต ม.ราชภัฎนครปฐม นครปฐม เขต 1
6. ด.ญ.อติกานต์ โสมาภา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
7. ด.ช.อัษฏาพงษ์ ศรีนวกุล ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
8. ด.ช.ภวัต ยุวมิตร ร.ร.เบญจะมะมหาราช อุบลราชานี 1
9. ด.ช.ธงฉัตร อิงคุทานนท์ ร.ร.สาธิตจุฬา (มัธยม) กทม. เขต 1
10. ด.ญ.วิชชา วิพุธอมร ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
11. ด.ญ.กมลภัทร ตั้งกิจวนิชกุล ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
12. ด.ช.วรพล ลิขิตรัตนากร ร.ร.ราชสีมาวิทยาลัย นครราชสีมา เขต 1
13. ด.ช.เตชิต อึงสกุล ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
14. ด.ช.ชินภัทร ไพรวัฒนานุพันธ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
15. ด.ช.ปรุฬห์ ลออโรจน์วงศ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
16. ด.ช.ศิวนนท์ ตรีกิจจานนท์ ร.ร.ราชสีมาวิทยาลัย นครราชสีมา เขต 1
17. ด.ญ.นวสิริ สิริประเสริฐ ร.ร.ปราจีณราษฎรอำรุง ปราจีนบุรี เขต 1
18. ด.ช.ธนากร ดาราศรีศักดิ์ ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
19. ด.ช.นัทธ์ ศรีเรือนทอง ร.ร.เบญจะมะมหาราช อุบลราชานี 1
20. ด.ญ.พัชร์ งามแสงรัตน์ ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
21. ด.ช.บุรุษพัฒน์ เข็มเพชร ร.ร.บดินทร์เดชาสิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
22. ด.ญ.รุจิรดา ศิวะชาครียเวช ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
23. ด.ญ.ศิริวรรณ ธรรมมา ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
24. ด.ญ.วริศรา ทองไถ่ผา ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
25. ด.ช.พีระสิทธิ์ แซ่ลิ้ม ร.ร.หาดใหญ่วิทยาลัย สงขลา เขต 2
.............................
....โฉมหน้าคนเก่งของเรา...ทั้งเวทีนานาชาติและเวทีคู่ขนาน..ใช้ข้อสอบฉบับเดียวกันค่ะ..
..น้องต่อ..เด็กชายอุทัยผล ตันติพงศ์พิพัฒน์ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย หนึ่งเดียวรางวัลเหรียญทอง ระดับมัธยมศึกษา กำลังให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าว ถึงเทคนิควิธีเรียนคณิตศาสตร์ "..ไม่ได้คาดหวังว่าจะได้เหรียญ เนื่องจากข้อสอบยากมาก แต่ก็ตั้งใจทำดีที่สุด คิดว่าการเรียนคณิตศาสตร์ให้ได้ดีนั้นต้องฝึกทบทวนและทำโจทย์อย่างสม่ำเสมอ เรียนรู้เทคนิควิธีการคิด ตั้งใจเรียนที่ครูสอนในห้องเรียน หากไม่เข้าใจให้รีบสอบถามอาจารย์ผู้สอนทันที.." (น้องต่อครับ..ครูอ้วนสรุปจากหนังสือพิมพ์นะครับ)
..ปรบมือให้ดัง ๆจากใจค่ะ..สำหรับคนเก่งคณิตศาสตร์ ..สรุปว่า ทั้งเวทีจริงและเวทีคู่ขนาน ระดับประถมได้ 7 เหรียญทอง (นานาชาติ 2 เหรียญ และเวทีคู่ขนาน ได้ 5 เหรียญ ...ไม่เบาเชียวหละ) สำหรับระดับมัธยมศึกษา ได้ 1 เหรียญ (เฉพาะนานาชาติ สำหรับเวทีคู่ขนานไม่มีผู้ได้รับรางวัล...ไม่เป็นไรค่ะ..ปีหน้าสู้ใหม่นะคะ...เวทีนี้สำหรับผู้ที่มีใจสู้อยู่แล้ว)
ลองมาฟังแนวการพัฒนาความเก่งในการเรียนคณิตศาสตร์ของ “น้องพร้อม” และ “น้องโอ๊ค” เด็กชายเจตพนธ์ เทพอวยพร และเด็กชายกฤตเมธ เล้งรักษา ผู้ได้รับรางวัลเหรียญทองระดับประถมศึกษาที่ได้บอกแก่ผู้สื่อข่าวหลังจากได้รับรางวัล ร่วมกันว่า
“ดีใจที่ได้รับรางวัลเหรียญทองเพราะมีความมั่นใจว่าคงได้รับเหรียญใดเหรียญหนึ่ง เนื่องจากได้เตรียมตัวมามากพอสมควร แต่ก็ยอมรับว่าข้อสอบยากมาก แต่ก็พยายามทำดีที่สุด คิดว่าการเรียนคณิตศาสตร์ต้องมีความเข้าใจไม่อย่างนั้นจะทำโจทย์ไม่ได้ ด้านเทคนิคการเรียนคณิตศาสตร์ ไม่มีอะไรมาก เพียงแต่ตั้งใจในห้องเรียน ฝึกหัดทำโจทย์บ่อยๆ..”
น้องพร้อม เปิดใจว่า “...ชอบตัวเลขมาตั้งแต่เด็ก แต่จำไม่ได้ว่าอายุเท่าใด รู้แต่เพียงว่าชอบตัวเลข..” และบอกอีกว่า “..หลายคนคิดว่าการเรียนคณิตศาสตร์นั้นเป็นสิ่งน่าเบื่อก็มีอยู่เป็นส่วนมาก แต่ควรนำเกมมาเสริมแรงเพื่อไม่ให้ผู้เรียนเกิดความเบื่อหน่าย ..(((น้องพร้อมพูดเหมือนครูเลยค่ะ..))) ..การได้รับเหรียญรางวัลเป็นสิ่งยืนยันได้ว่านักเรียนไทยก็เก่งไม่พ้นักเรียนต่างชาติ เพียงแต่เราต้องฝึกหัดทักษะการคิดบ่อยๆ เรียนให้เข้าใจ ตีโจทย์ให้แตก ก็จะก้าวไปสู่ระดับอินเตอร์ได้เหมือนกัน...” (สุดยอดเลยค่ะน้องพร้อม)
..วันนี้เอาไว้เท่านี้ก่อนตามสัญญาของนักเรียนและคุณครู..ที่รับปากจะขึ้นให้วันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2551 ...ยังไม่ค่อยเรียบร้อยนะคะ..จะเข้ามาเพิ่มข้อมูลให้อีกค่ะ...ด้วยรักจากใจครูอ้วนค่ะ..
สวัสดีค่ะ..คุณ Pompier
รายชื่อนักเรียนเวทีคู่ขนานที่ได้รับเหรียญรางวัล ระดับมัธยมศึกษา
รางวัลเหรียญทอง -ไม่มีผู้ได้รับรางวัล-
1.ด.ช.ปวีณ ปิติมานะอารี ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2.ด.ช.พัฒรัฐ ช่างประหยัด ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 25 รางวัล
1. ด.ช.วรมนต ยมจินดา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2. ด.ช.รัฐนันท์ จันทร์ตระกูล ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม. เขต 1
3. นายนิติพัฒน์ ศรีปิยะโสทร ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
4. ด.ช.ธีรวัฒน์ ลิ่มลังการณ์ ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย เชียงใหม่ เขต 1
5. ด.ญ.ชยธิดา หลีเจริญ ร.ร.สาธิต ม.ราชภัฎนครปฐม นครปฐม เขต 1
6. ด.ญ.อติกานต์ โสมาภา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
7. ด.ช.อัษฏาพงษ์ ศรีนวกุล ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
8. ด.ช.ภวัต ยุวมิตร ร.ร.เบญจะมะมหาราช อุบลราชานี 1
9. ด.ช.ธงฉัตร อิงคุทานนท์ ร.ร.สาธิตจุฬา (มัธยม) กทม. เขต 1
10. ด.ญ.วิชชา วิพุธอมร ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
11. ด.ญ.กมลภัทร ตั้งกิจวนิชกุล ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
12. ด.ช.วรพล ลิขิตรัตนากร ร.ร.ราชสีมาวิทยาลัย นครราชสีมา เขต 1
13. ด.ช.เตชิต อึงสกุล ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
14. ด.ช.ชินภัทร ไพรวัฒนานุพันธ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
15. ด.ช.ปรุฬห์ ลออโรจน์วงศ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
..ปรบมือให้ดัง ๆจากใจค่ะ ...สำหรับคนเก่งคณิตศาสตร์ ..สรุปว่า ทั้งเวทีจริงและเวทีคู่ขนาน ระดับประถมเราได้ 7 เหรียญทอง (นานาชาติ 2 เหรียญ และเวทีคู่ขนาน ได้ 5 เหรียญ ...ไม่เบาเชียวหละ) สำหรับระดับมัธยมศึกษา ได้ 1 เหรียญ (เฉพาะนานาชาติ สำหรับเวทีคู่ขนานไม่มีผู้ได้รับรางวัล...ไม่เป็นไรค่ะ..ปีหน้าสู้ใหม่นะคะ...เวทีนี้สำหรับผู้ที่มีใจสู้อยู่แล้ว)
ลองมาฟังแนวการพัฒนาความเก่งในการเรียนคณิตศาสตร์ของ “น้องพร้อม” และ “น้องโอ๊ค” เด็กชายเจตพนธ์ เทพอวยพร และเด็กชายกฤตเมธ เล้งรักษา ผู้ได้รับรางวัลเหรียญทองระดับประถมศึกษาที่ได้บอกแก่ผู้สื่อข่าวหลังจากได้รับรางวัล ร่วมกันว่า
“ดีใจที่ได้รับรางวัลเหรียญทองเพราะมีความมั่นใจว่าคงได้รับเหรียญใดเหรียญหนึ่ง เนื่องจากได้เตรียมตัวมามากพอสมควร แต่ก็ยอมรับว่าข้อสอบยากมาก แต่ก็พยายามทำดีที่สุด คิดว่าการเรียนคณิตศาสตร์ต้องมีความเข้าใจไม่อย่างนั้นจะทำโจทย์ไม่ได้ ด้านเทคนิคการเรียนคณิตสาสตร์ ไม่มีอะไรมาก เพ่ยงแต่ตั้งใจในห้องเรียน ฝึกหัดทำโจทย์บ่อยๆ..”
น้องพร้อม เปิดใจว่า “...ชอบตัวเลขมาตั้งแต่เด็ก แต่จำไม่ได้ว่าอายุเท่าใด รู้แต่เพียงว่าชอบตัวเลข..” และบอกอีกว่า “..หลายคนคิดว่าการเรียนคณิตศาสตร์นั้นเป็นสิ่งน่าเบื่อก็มีอยู่เป็นส่วนมาก แต่ควรนำเกมมาเสริมแรงเพื่อไม่ให้ผู้เรียนเกิดความเบื่อหน่าย ..(((น้องพร้อมพูดเหมือนครูเลยค่ะ..))) ..การได้รับเหรียญรางวัลเป็นสิ่งยืนยันได้ว่านักเรียนไทยก็เก่งไม่พ้นักเรียนต่างชาติ เพียงแต่เราต้องฝึกหัดทักษะการคิดบ่อยๆ เรียนให้เข้าใจ ตีโจทย์ให้แตก ก็จะก้าวไปสู่ระดับอินเตอร์ได้เหมือนกัน...” (สุดยอดเลยค่ะน้องพร้อม)
...แล้วครูอ้วนจะหารูปน้องพร้อมกับน้องโอ้ค...ขึ้นมาให้ดูนะคะ..วันนี้เอาไว้เท่านี้ก่อนตามสัญญาของนักเรียนและคุณครู..ที่รับปากจะขึ้นให้วันจันทร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2551 ...ยังไม่ค่อยเรียบร้อยนะคะ..จะเข้ามาเพิ่มข้อมูลให้อีกค่ะ...ด้วยรักจากใจครูอ้วนค่ะ
..ภาพข้างบนเป็นคนเก่งทั้งเวทีนานาชาติและเวทีคู่ขนานค่ะ..
..ภาพนี้น้องต่อ..เด็กชายอุทัยพล ตันติพงศ์พิพัฒน์ หนึ่งเหรียญทองเดียวของประเทศไทย ระดับมัธยมศึกษา กำลังให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าวค่ะ...น่าชื่นใจไหมคะ..
หอบอาหารเช้ามาเป็นกำลังใจให้พี่อ้วน และน้อง ๆ คนเก่งค่ะ ^_^
สวัสดียามเช้า..ที่หนาวยะเยือกค่ะน้องคนไม่มีราก
สวัสดียามเช้า..เช่นกันค่ะท่านหัวหน้า
..คืนนี้ ศน.อ้วนจะเข้ามาคุยด้วยนะคะ...ขอบคุณมากค่ะ
สวัสดีค่ะน้องอ้วนที่คิดถึง พี่อักษรหายไปหลายเดือนทีเดียวค่ะ ตอนนี้ทั่วโลก ไม่แต่เฉพาะเมืองไทยเรา มีปัญหาการเมือง ปัญหาเศรษฐกิจวุ่นวายกันไปหมด แต่น้อง ๆ ที่โกทูโนว์น่ารักมาก ไม่เคยลืมเลือนพี่อักษรเลย ส่งความคิดถึงไปให้เสมอ เพราะแรงคิดถึงแท้ ๆ ต้องกลับมาเป็นบล็อกเกอร์โกทูโนว์ใหม่แล้วล่ะค่ะ
สวัสดีค่ะ
* เข้ามายินดีกับน้องๆ คนเก่งค่ะ
* หนาวแล้วสุขกายสุขใจรักษาสุขภาพแข็งแรงด้วยนะคะ
สวัสดี ขอแสดงความยินดีกับน้อง ๆ ค่ะ
ได้มีโอกาสไปร่วมงาน 2 ช่วง ทั้งสองวัน ได้ไปฟังเรื่องผู้นำแห่งการเปลี่ยนแปลงและวันที่สองเรื่องการสอนคณิตศาสตร์ ของวิทยากรต่างประเทศ
ต้องชม ล่ามไทยแปลได้เข้าใจมากๆ อยู่นอกวงการครูค่ะ ไปกับคนที่บ้านที่เป็นครู
ไปทำภารกิจอย่างอื่นเสร็จแล้วเลยได้มีโอกาสไปร่วมเวที
เด็กไทยเราเก่งๆ และเด็กแพร่ก็เก่งได้รับรางวัลคู่ขนานด้วย ไชโย
สวัสดีค่ะ..น้องคนไม่มีราก
สวัสดีครับ
เมื่อเช้าเข้ามาเขียนแล้ว ปรากฏว่าบล็อกหาย เซ็งเลย.....
สวัสดีอีกครั้งหนึ่งค่ะ..ท่านหัวหน้า
สวัสดีค่ะ..น้องครูปูที่หน้าตาดีที่สุดจริงๆ
พี่อักษรขา...
สวัสดีค่ะ..คุณครูพรรณา
สวัสดีคะ..คุณครูสุนันทา
...ในน้ำใจของคุณครูค่ะ..
สวัสดีค่ะ..คุณท้องฟ้า (ขณะนี้ท้องฟ้าสวยมากค่ะ..สดใส)
สวัสดีค่ะ..
...เอ้า ! ฮาเฮฮา...
สวัสดีค่ะครูพี่อ้วนจ๋า ที่น่ารักและคิดถึง
ฝากผ่าน ลมหนาว ขอบฟ้า ไปบอกว่า
ยังคิดถึง แม้ห่างหายไปนาน ยังคะนึง
เพราะลึกซึ้ง ในความทรงจำ
...
ครูพี่อ้วนจ๋า สบายดีนะคะ น้องอยู่ทางนี้ทีอันดามัน
เหงาเล็กน้อย แต่ดียังมีคนคอยคิดถึง
พี่อ้วนจ๋า จะตราตรึง แล้ววันหนึ่ง คงได้ปะหน้ากัน
....
มาส่งกอด น้อย ๆ รอ คอย วันพบกันค่ะ
น้อง poo จ๋า...สวัสดีวันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำ
ดีใจกับทุกคนนะคร้า
คนไทยเก่งมากค่ะ
ในความเป็นจริง ผมสังเกตว่า ในองค์กรนั้น ไม่ใช่เราขาดทักษะการคิดเสียทั้งหมด แต่ส่วนหนึ่ง คนไทย ไม่ชอบคิด หรือไม่คิด ... และนั่นก็หมายถึง ทำงานในแต่ละวันให้ผ่าน ๆ ไป - ประเด็นนี้น่าวิตกมากครับ
ผมเองกำลังกลับไปรับงานบริหารกลุ่มงานอีกรอบ ก็กำลังคิดเรื่องนี้ และหาทางที่จะแก้ปัญหานี้ เพื่อให้คนที่ไม่ชอบคิด ได้มีใจที่จะคิดเพือการพัฒนาตนเองและองค์กรร่วมกัน อีกครั้ง
..ขอบคุณค่ะ..คุณวริศรา..ที่ร่วมดีใจกับเด็ก ๆ
น้องดาวขา..
สุธิดาเพื่อนผมเคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ระดับประถมศึกษา
อันดับ 1 จีน 7 เหรียญทอง 7 เหรียญเงิน - เหรียญทองแดง
อันดับ 2 ไต้หวัน 6 เหรียญทอง 4 เหรียญเงิน 6 เหรียญทองแดง
อันดับ 3 ฮ่องกง 3 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง
อันดับ 4 ไทย 2 เหรียญทอง 13 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง
อันดับ 5 อินโดนีเซีย 2 เหรียญทอง 8 เหรียญเงิน 20 เหรียญทองแดง
อันดับ 6 บัลแกเรีย 2 เหรียญทอง 5 เหรียญเงิน 5 เหรียญทองแดง
อันดับ 7 มาเลเซีย 2 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน 4 เหรียญทองแดง
อันดับ 8 เกาหลี 2 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 7 เหรียญทองแดง
อันดับ 9 ฟิลิปินส์ 1 เหรียญทอง 4 เหรียญเงิน 11 เหรียญทองแดง
อันดับ 10 ไซปรัส - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง
อันดับ 11 บังคลาเทศ - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง
อันดับ 12 เซ้าท์อัฟริกา - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง นอกจากนี้ไม่มีประเทศใดได้รับเหรียญ**
ระดับมัธยมศึกษา
อันดับ 1 จีน 17 เหรียญทอง 11 เหรียญเงิน - เหรียญทองแดง
อันดับ 2 ฮ่องกง 4 เหรียญทอง 7 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 3 ไต้หวัน 2 เหรียญทอง 5 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง
อันดับ 4 ไทย 1 เหรียญทอง 13 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง
อันดับ 5 บัลแกเรีย 1 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน 13 เหรียญทองแดง
อันดับ 6 อินโดนีเซีย - เหรียญทอง 6 เหรียญเงิน 10 เหรียญทองแดง
อันดับ 7 สิงคโปร์ - เหรียญทอง 6 เหรียญเงิน 10 เหรียญทองแดง
อันดับ 8 ฟิลิปินส์ - เหรียญทอง 5 เหรียญเงิน 13 เหรียญทองแดง
อันดับ 9 แคนาดา - เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง
อันดับ 10 มาเลเซีย - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 4 เหรียญทองแดง
อันดับ 11 ลาว - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง
อันดับ 12 เนเธอร์แลนด์ - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง
อันดับ 13 ออสเตรเลีย - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 14 บังคลาเทศ - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 15 ไนจีเรีย - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง
อันดับ 16 เซาท์อัฟริกา - เหรียญทอง - เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง นอกจากนี้ไม่มีประเทศใดได้รับเหรียญ**
รายชื่อนักเรียนเวทีคู่ขนานที่ได้รับเหรียญรางวัล (ระดับประถมศึกษา)
รางวัลเหรียญทอง จำนวน 5 รางวัล
1. ด.ช.ธีร์ งามแสงรัตน์ ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
2. ด.ช.กรวัฒน์ พฤกษานุศักดิ์ ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
3. ด.ญ.ณัฐชนน คงไพจิตรวงศ์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
4. ด.ช.ธนรัตน์ ธนขจร ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
5. ด.ช.พีรธัช สุขไพศาล ร.ร.อนุบาลสระบุรี สระบุรี เขต 1
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 13 รางวัล
1. ด.ช.อภิวุฒิ แสงจันทร์ ร.ร.พญาไท กทม. เขต 1
2. ด.ช.ปาณัสม์ ชูชีพวัฒนา ร.ร.ปราโมชวิทยาราชอินทรา กทม. เขต 2
3. ด.ช.ธิบดี วงศ์สมิตกุล ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
4. ด.ช.วฤทธิ สิงหะ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
5. ด.ช.กฤต โสมาภา ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
6. ด.ช.ศิวกร สงวนหมู่ ร.ร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า กทม. เขต 1
7. ด.ญ.เอมมิกา หลิมสกุล ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
8. ด.ช.สุรธัช จั่นเรือง ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
9. ด.ญ.เกณิกา นรเชษฐ์เดชา ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
10. ด.ช.ธนดล ทานอุทิศ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
11. ด.ช.วศิน ชนยุทธ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
12. ด.ช.กรวิชญ์ การรักษา ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
13. ด.ช.วิชญ โรจน์กิตติคุณ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 27 คน
1. ด.ช.เมธินท์ ภาสพานทอง ร.ร.เซนต์คาเบรียล กทม. เขต 1
2. ด.ช.ชวัลวิทย์ เหล่าอำนวยชัย ร.ร.ราชวนิต กทม. เขต 1
3. ด.ช.พีรณัฐ มานิตย์ศิริกุล ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย เชียงใหม่ เขต 1
4. ด.ช.นรภัทร หลิมศิโรรัตน์ ร.ร.ดรุณาราชบุรี ราชบุรี เขต 1
5. ด.ช.ณัฐภาส วนาภรณ์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
6. ด.ช.ชยพล สุขทิพยาโรจน์ ร.ร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กทม. เขต 1
7. ด.ช.โชตภูมิ เหลืองประเสริญ ร.ร.สาธิตจุฬา (ประถม) กทม. เขต 1
8. ด.ญ.นัฐรินี ดลรัตนภัทร ร.ร.พระหฤทัย เชียงใหม่ เขต 1
9. ด.ญ.ปวริศา วิเศษจินดาวัฒน์ ร.ร.อนุบาลราชสีมา นครราชสีมา เขต 1
10. ด.ช.ศุภวิชญ์ ดวงภูเมฆ ร.ร.สตรีศรีน่าน น่าน เขต 1
11. ด.ญ.รัญณิชา แสงศิริวุฒิ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
12. ด.ญ.กรกนก บุญมรกต ร.ร.ศรีสว่างวงศ์ สงขลา เขต 2
13. ด.ช.กานต์ ปู่ประเสริฐ ร.ร.อินทโมลีประทาน สิงห์บุรี
14. ด.ช.โภคิน โภคาทรัพย์ ร.ร.อนุบาลอุตรดิตถ์ อุตรดิตถ์ เขต 1
15. ด.ช.สุชาครีย์ ชื่อลือชา ร.ร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย กทม. เขต 1
16. ด.ญ.จุฑาภรณ์ แต่บรรพกาล ร.ร.ไผทอุดมศึกษา กทม. เขต 2
17. ด.ญ.ณัฐกานต์ กองรัตน์ ร.ร.วัดเมธังกราวาส แพร่ เขต 1
18. ด.ช.นิติพงษ์ ประภาพันธุ์กุล ร.ร.วัดเมธังกราวาส แพร่ เขต 1
19. ด.ญ.กานต์มณี ทินะ ร.ร.ศรีสวัสดิ์วิทยาคาร น่าน เขต 1
20. ด.ช.นัทธวัฒน์ กิจประเสริฐ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
21. ด.ช.เตชัส รัตนานุสนธิ์ ร.ร.แสงทองวิทยา สงขลา เขต 2
22. ด.ช.ปริภัทร ภิญโญ ร.ร.สุวรรณวงศ์ สงขลา เขต 2
23. ด.ช.ชนินทร์ สมัครไทย ร.ร.อนุบาลสระบุรี สระบุรี เขต 1
24. ด.ญ.ณัฐสิทธิ์ ชีพธรรม ร.ร.อนุบาลอุตรดิตถ์ อุตรดิตถ์ เขต 1
25. ด.ญ.สุธิดา แซ่ลิ้ม ร.ร.วัดประยุรวงศาวาส กทม.เขต 3
26. ด.ญ.ณัฐนรี หาญณรงค์ ร.ร.อนุบาลราชบุรี ราชบุรี เขต 1
27. ด.ญ.วรัชยา ธีรศานต์วงศ์ ร.ร.ธิดานุเคราะห์ สงขลา เขต 2
รายชื่อนักเรียนเวทีคู่ขนานที่ได้รับเหรียญรางวัล ระดับมัธยมศึกษา
รางวัลเหรียญทอง -ไม่มีผู้ได้รับรางวัล-
รางวัลเหรียญเงิน จำนวน 2 รางวัล
1.ด.ช.ปวีณ ปิติมานะอารี ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2.ด.ช.พัฒรัฐ ช่างประหยัด ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
รางวัลเหรียญทองแดง จำนวน 25 รางวัล
1. ด.ช.วรมนต ยมจินดา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
2. ด.ช.รัฐนันท์ จันทร์ตระกูล ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย กทม. เขต 1
3. นายนิติพัฒน์ ศรีปิยะโสทร ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
4. ด.ช.ธีรวัฒน์ ลิ่มลังการณ์ ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย เชียงใหม่ เขต 1
5. ด.ญ.ชยธิดา หลีเจริญ ร.ร.สาธิต ม.ราชภัฎนครปฐม นครปฐม เขต 1
6. ด.ญ.อติกานต์ โสมาภา ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
7. ด.ช.อัษฏาพงษ์ ศรีนวกุล ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
8. ด.ช.ภวัต ยุวมิตร ร.ร.เบญจะมะมหาราช อุบลราชานี 1
9. ด.ช.ธงฉัตร อิงคุทานนท์ ร.ร.สาธิตจุฬา (มัธยม) กทม. เขต 1
10. ด.ญ.วิชชา วิพุธอมร ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
11. ด.ญ.กมลภัทร ตั้งกิจวนิชกุล ร.ร.บดินทร์เดชา สิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
12. ด.ช.วรพล ลิขิตรัตนากร ร.ร.ราชสีมาวิทยาลัย นครราชสีมา เขต 1
13. ด.ช.เตชิต อึงสกุล ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
14. ด.ช.ชินภัทร ไพรวัฒนานุพันธ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
15. ด.ช.ปรุฬห์ ลออโรจน์วงศ์ ร.ร.สามเสนวิทยาลัย กทม. เขต 1
16. ด.ช.ศิวนนท์ ตรีกิจจานนท์ ร.ร.ราชสีมาวิทยาลัย นครราชสีมา เขต 1
17. ด.ญ.นวสิริ สิริประเสริฐ ร.ร.ปราจีณราษฎรอำรุง ปราจีนบุรี เขต 1
18. ด.ช.ธนากร ดาราศรีศักดิ์ ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
19. ด.ช.นัทธ์ ศรีเรือนทอง ร.ร.เบญจะมะมหาราช อุบลราชานี 1
20. ด.ญ.พัชร์ งามแสงรัตน์ ร.ร.สาธิต มศว.ปทุมวัน กทม. เขต 1
21. ด.ช.บุรุษพัฒน์ เข็มเพชร ร.ร.บดินทร์เดชาสิงหเสนีย์ กทม. เขต 2
22. ด.ญ.รุจิรดา ศิวะชาครียเวช ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
23. ด.ญ.ศิริวรรณ ธรรมมา ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
24. ด.ญ.วริศรา ทองไถ่ผา ร.ร.เบญจมราชูทิศ ราชบุรี เขต 1
25. ด.ช.พีระสิทธิ์ แซ่ลิ้ม ร.ร.หาดใหญ่วิทยาลัย สงขลา เขต 2