สรุปเหรียญรางวัลการเข้าร่วมกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ ๓๖
ตามที่มหาวิทยาลัยมหาสารคามได้ส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ ๓๖ รอบมหกรรม ระหว่างวันที่ ๗-๑๘ มกราคม ๒๕๕๒ ณ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้รับเหรียญจากการแข่งขันฯ จำนวน ๗ เหรียญทองแดง ซึ่งจัดลำดับอยู่ในลำดับที่ ๕๓ จากสถาบันเข้าร่วมทั้งหมด ๑๑๗ สถาบัน ดังต่อไปนี้
๑. ชนิดกีฬายูโด รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 50 กก.-ชาย (๑ เหรียญทองแดง)
๑. นายธวัชชัย พันธ์จำปา นิสิตชั้นปีที่ ๑ ป.โท สาขาวิชาเทคโนโลยีทางการศึกษา
คณะศึกษาศาสตร์
ผู้ควบคุมนักกีฬา รองศาสตราจารย์ศิริศักดิ์ จันฤาไชย
๒. ชนิดกีฬารักบี้ฟุตบอล ประเภททีม 7 คน ชาย (๑ เหรียญทองแดง)
๑. นายพัชรพงศ์ สมัครสมาน นิสิตชั้นปีที่ ๒ สาขาวิชาประวัติศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์ฯ
๒. นายเกริก นวลรักษา นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาเทคโนโลยีการอาหาร คณะเทคโนโลยี
๓. นายรัฐสิทธิ์ ศักดิ์ศรี นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาบริหารรัฐกิจและกิจการสาธารณะ
วิทยาลัยการเมืองการปกครอง
๔. นายสุบรรเจิด รัตนศรี นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาบริหารรัฐกิจและกิจการสาธารณะ
วิทยาลัยการเมืองการปกครอง
๕. นายสาธิต โม่งประณีต นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์
คณะการบัญชีและการจัดการ
๖. นายตรีวุฒิ คุณรักษ์ นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ
คณะการบัญชีและการจัดการ
๗. นายอภิวัฒน์ ทูลไธสง นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์
๘. นายตฤณ แสงสุวรรณ นิสิตชั้นปีที่ ๓ สาขาวิชาบริบาลเภสัชศาสตร์ คณะเภสัชศาสตร์
๙. นายไตรรัตน์ ขุมหิรัญ นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาประวัติศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์ฯ
๑๐. นายสยามพงศ์ ไชยจันทร์ นิสิตชั้นปีที่ ๒ สาขาวิชาบริบาลเภสัชกรรม คณะเภสัชศาสตร์
๑๑. นายวัชระพล ยิ่งยงสันต์ นิสิตชั้นปีที่ ๒ สาขาวิชาประวัติศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์ฯ
๑๒. นายภาณุวัฒน์ ธนาอภิสิทธิ์โสภณ นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาวิศวกรรมศาสตร์
คณะวิศวกรรมศาสตร์
ผู้ควบคุมนักกีฬา นายวรรณศักดิ์พิจิตร บุญเสริม
นายกระสิน อนุอัน
นายพรรคพงศ์ โสมาเกตุ
๓. ชนิดกีฬาวอลเลย์บอลชายหาด ประเภททีมหญิง (๑ เหรียญทองแดง)
๑. นางสาวกรรณิการ์ พาบุดดา นิสิตชั้นปีที่ ๒ สาขาวิชาชีววิทยา คณะวิทยาศาสตร์
๒. นางสาวนิภาพร อรุณ นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์ คณะพยาบาลศาสตร์
ผู้ควบคุมนักกีฬา นางเยาวภา ปรีวาสนา
นางสาวจันเพ็ญ ศรีดาว
นายฤทธินนท์ นามศักดิ์
๔. ชนิดกีฬาเรือพาย (๒ เหรียญทองแดง)
ประเภทคยัค 2 คน 500 เมตร และ 200 เมตร ทั่วไป ชาย
๑. นายพิเชษฐ์ ไชยา นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ คณะการบัญชีและการจัดการ
๒. นายอนุรักษ์ ดุจนาคี นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช คณะเทคโนโลยี
ผู้ควบคุมนักกีฬา รองศาสตราจารย์ปิยพันธ์ แสนทวีสุข
นายวัชรชัย วีรกุลเกษตร
๕. ชนิดกีฬาครอสเวิร์ด ประเภททีมชาย (๑ เหรียญทองแดง)
๑. นายศรธนู คุดนอก นิสิตชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชาบริหารรัฐกิจและกิจการสาธารณะ
วิทยาลัยการเมืองการปกครอง
๒. นายธนภูมิ ศรีโพนทอง นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชานิติศาสตร์ วิทยาลัยการเมืองการปกครอง
๓. นายจักรพันธ์ ปลาหนองโป่ง นิสิตชั้นปีที่ ๒ สาขาวิชาบริบาลเภสัชกรรม คณะเภสัชศาสตร์
ผู้ควบคุมนักกีฬา นายกตัญญู หอสูติสิมา
นายธีระวัตน์ เพ็งละคร
๖. ชนิดกีฬาหมากกระดาน ประเภทหมากรุกสากลบุคคล-ชาย (๑ เหรียญทองแดง)
๑. นายธำรงกุล กุลวงค์ นิสิตชั้นปีที่ ๑ สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม
คณะการท่องเที่ยวและการโรงแรม
ผู้ควบคุมนักกีฬา นายกตัญญู หอสูติสิมา
ขออภัยที่ลงข้อมูลช้าอย่างมากๆ
ข้อมูลโดย งานกีฬา กองกิจการนิสิต
ไม่มีความเห็น